Dân điện
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tạo Boot USB nhanh chóng bằng UltraISO

2 posters

Go down

Tạo Boot USB nhanh chóng bằng UltraISO Empty Tạo Boot USB nhanh chóng bằng UltraISO

Bài gửi by So_sorry 14/9/2011, 11:06 am

Không cần phải tốn kém, không mất nhiều thời gian, rất ít thao tác, chỉ với UltraISO và USB, các bạn sẽ mặc sức tung hoành với nhiều tiện ích như Boot, win, soft..và cả games nữa, tất cả đều rất dễ dàng, nhanh chóng, dưới đây mình sẽ hướng dẫn các bạn làm Boot USB, những thứ khác, các bạn làm tương tự.
Với Boot USB:
Nếu đã có File "Hiren's.iso", có "UltraISO" và có "USB" rồi thì việc này trở nên quá dễ dàng, không cần phải thêm 1 soft nào nữa cả và cũng chẳng cần phải "Fomat tools" làm gì cho rối rắm, tất cả có trong UltraISO hết rồi, tội gì không sài. Nếu chưa có file "Hiren's.iso" thì cho đĩa boot phiên bản nào mà bạn muốn làm vào ổ, vào "UltraISO", vào "Tools", chọn "Make CD/DVD Image" cuối cùng chọn "Make" rồi ngồi đợi 1 chút chứ làm gì phải tải xuống chỗ nào làm gì cho nhức mắt
Đơn giản lắm, các bạn , chỉ cần cắm USB vào máy, mở file "*.iso" = "UltraISO" lên, vào mục Bootable chọn Write Disk Image, chọn đúng USB cần làm rồi nhấn Write, ngồi đợi hoặc ra làm cốc nước cho mát rồi quay lại đón thành quả thôi.
Quá đơn giản phải không nào, các bạn làm đi rồi cho cái Thank nha!
Chúc các bạn thành công và vui vẻ!
So_sorry
So_sorry

Số điểm đang có : 8104
Gold $ : 67

Tạo Boot USB nhanh chóng bằng UltraISO Empty UltraISO Premium 9.33 Portable

Bài gửi by So_sorry 30/8/2012, 1:54 pm

Các bạn có thể tải về UltraISOPortable phiên bản Premium 9.33 tại đây:
Code:
http://www.mediafire.com/?tkj12bu9vp3dw1l
So_sorry
So_sorry

Tạo Boot USB nhanh chóng bằng UltraISO Empty Re: Tạo Boot USB nhanh chóng bằng UltraISO

Bài gửi by quyetbk04 5/5/2014, 3:31 pm

Bạn ơi, giúp mình với. tạo đúng như thế. toàn báo lỗi: "USB created from ISO image may not boot properly"
vẫn tạo copy dữ liệu bình thường nhưng không boot được.
Cảm ơn nhiều nhiều!
quyetbk04
quyetbk04

Số điểm đang có : 3638
Gold $ : 1

Tạo Boot USB nhanh chóng bằng UltraISO Empty Re: Tạo Boot USB nhanh chóng bằng UltraISO

Bài gửi by So_sorry 6/6/2014, 1:58 pm

quyetbk04 đã viết:Bạn ơi, giúp mình với. tạo đúng như thế. toàn báo lỗi: "USB created from ISO image may not boot properly"
vẫn tạo copy dữ liệu bình thường nhưng không boot được.
Cảm ơn nhiều nhiều!
File ISO của bạn là file gì vậy, bạn ko nói rõ minh ko dám chắc file của bạn có boot được ko, vì mình thường dùng để làm USB boot, cài Chrome OS, Android, Linux, Win đều bình thường, tất cả đều boot đc mà, ko báo lỗi j, lưu ý lúc chọn cho mình giống như phần mình đánh dấu trong hình đính kèm và tốt nhất USB của bạn có dung lượng 4GB trở lên (không phải là hàng đểu nhé; vì hàng đểu có tốc độ trao đổi dữ liệu rất thấp và có trường hợp USB bị bad nữa) Hiện tại mình đang dùng cả 4G và 8G đều bình thường. chúc bạn thành công và vui vẻ.
Attachments
Tạo Boot USB nhanh chóng bằng UltraISO Attachment
Untitled.jpg You don't have permission to download attachments.(134 Kb) Downloaded 1 times
So_sorry
So_sorry

Bài gửi by So_sorry 6/6/2014, 2:11 pm

So_sorry
So_sorry

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics